![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t39/1/16/1f4e2.png) ประชาสัมพันธ์อบต.นาทอน เรื่อง ภัยแล้ง เนื่องด้วยสถานการณ์ภัยแล้งในปัจจุบัน แหล่งน้ำในพื้นที่หลายแหล่ง เกิดขาดแคลนน้ำแล้ว สระน้ำช่องงับ หมู่ที่ 3 บ้านช่องไทร เป็นแหล่งที่ใช้สำหรับผลิตน้ำประปา แจกจ่ายไปหลายหมู่บ้าน ปริมาณน้ำลดลงในทุกวัน จึงขอรณรงค์เชิญชวนพี่น้องชาวตำบลนทอน ร่วมใจกันประหยัดน้ำ เพื่อให้ผ่านพ้นภัยแล้งไปด้วยกัน ![🤝](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t64/1/16/1f91d.png) ![🤝](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t64/1/16/1f91d.png) ![🤝](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t64/1/16/1f91d.png)
ท่านใดพบเห็นท่อประปาแตก หรือรั่ว สามารถแจ้งได้ที่บังหม๊ะ (ช่างประปา) โทร 066-0910098 และ น้องแซ็ง โทร 088-9542764
#อบต.นาทอน ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
#ใช้น้ำอย่างคุ้มค่า เพื่อวันนี้ เผื่อวันหน้า ![💦](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc1/1/16/1f4a6.png) ![💦](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc1/1/16/1f4a6.png)
#งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย อบต.นาทอน
|