#ทางองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน ได้มีมาตรการรณรงค์ขับขี่ปลอดภัยในบริเวณพื้นทีศูนย์พัฒนาเด็กเล็กสังกัดองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน โดยปฏิบัติดังนี้ ![⛑](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3a/1/16/26d1.png) ![⛑](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3a/1/16/26d1.png) ![⛑](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3a/1/16/26d1.png)
เด็กปฐมวัย พ่อ แม่ แลผู้ปกครอง ที่ขับขี่และซ้อนท้ายรถจักยาน ต้องสวมหมวกนิรภัยทุกครั้งที่มารับ-ส่ง บุตรหลานในศูนย์พัฒนาเด็กเล็กฯ
เด็กปฐมวัย พ่อ แม่ แลผู้ปกครอง ที่ขับขี่หรือโดยสารรถยนต์ ต้องสวมหมวกนิรภัยทุกครั้งที่มารับ-ส่ง บุตรหลานในศูนย์พัฒนาเด็กเล็กฯ
ไม่ขับขี่ย้อนศรและถือปฏิบัติตามกฎหมายจราจรอย่างเคร่งครัด
|