![🌱](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t69/1/16/1f331.png) โครงการสนับสนุนการดำเนินงานศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการเกษตร ตำบลนาทอน ประจำปี 2565
วันที่ 21 กรกฎาคม 2565 นายเอกชัย หลงขาว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน พร้อมด้วย นายมามูด ย่าเหล รองนายก อบต.นาทอน นางสาวสรวีย์ ตาเดอิน รองปลัด อบต.นาทอน และเจ้าหน้าที่อบต .นาทอน ร่วมกิจกรรมโครงการสนับสนุนการดำเนินงานศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีทางการเกษตร ประจำตำบลนาทอน มีการบรรยายให้ความรู้ "ทักษะการทำการเกษตรอย่างยั่งยืนตามแนวเศรษฐกิจพอเพียง , หลักการการเลี้ยงสัตว์อินทรีย์ฯ และ แนวทางการส่งเสริมปลูกพืชเกษตรและการเพิ่มมูลค่าผลผลิตภาคเการเกษตร โดยนายอดิเทพ ประดับแสง เจ้าหน้าที่เกษตรอำเภอทุ่งหว้า และกิจกรรมเสวนาหัวข้อ"เกษตรกร นาทอน ยุคไอที สู่การพัฒนาอย่างยั่งยืน" ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png) ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png) ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png)
|