![💡](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3c/1/16/1f4a1.png) โครงการส่งเสริมประเพณีวันเข้าพรรษา ประจำปี 2565![💡](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3c/1/16/1f4a1.png) ![💡](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3c/1/16/1f4a1.png)
วันที่ 12 กรกรฎาคม 2565 ณ สำนักสงฆ์ทุ่งใหญ่ หมู่ที่ 8 ตำบลนาทอน อำเภอทุ่งหว้า จังหวัดสตูล กองการศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม องค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน ร่วมกับคณะกรรมการสำนักสงฆ์ทุ่งใหญ่ จัดโครงการส่งเสริมประเพณีส่งเสริมประเพณีวันเข้าพรรษา ประจำปี 2565 เพื่อส่งเสริมให้เด็ก เยาวชน และประชาชน ที่นับถือศาสนาพุธ ในพื้นทีตำบลนาทอน ร่วมกิจกรรมทางพระพุทธศาสนา สืบสานประเพณีวันเข้าพรรษา บำเพ็ญความดี ลด ละ เลิกอบายมุข เกิดความรักและความสามัคคีในชุมชน โดยมีกิจกรรมฟังธรรมเทศนา ปฎิบัติสมาธิ และหล่อเทียนพรรษา ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png)
#ขอขอบคุณผู้เข้าร่วมกิจกรรมทุกท่านค่ะ ![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png)
#กองการศึกษาฯ อบต.นาทอน
|