![🚑](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te6/1/16/1f691.png) วันที่ 7 กรกฎาคม 2565 เวลา08.00 น. ณ โรงเรียนบ้านท่าศิลาบำรุงราษฎร์
#นายเอกชัย หลงขาว นายก อบต.นาทอน มอบหมายให้ นายมามูด ย่าเหล รองนายก อบต.นาทอน พร้อมด้วย เจ้าพนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย อบต.นาทอน ทีมกู้ชีพ และเจ้าหน้าที่อบต.นาทอน เข้าร่วมโครงการฝึกศูนย์บัญชาการเหตุการณ์อำเภอ กรณีภัยจากคลื่นสึนามิ ประจำปี 2565 เพื่อเตรียมความในการจัดทำแผนเผชิญเหตุ ตลอดจนซักซ้อมแนวทางการปฎิบัติตามแผนฯให้เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ ลดความเสี่ยงจากสาธารณภัยที่อาจจะเกิดขึ้น โดยมีการฝึกปฎิบัติการแจ้งเตือน อพยพ และการจัดการศูนย์พักพิงชั่วคราว ![👏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfe/1/16/1f44f.png) ![👏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfe/1/16/1f44f.png) ![👏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfe/1/16/1f44f.png)
#Cr.งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย อบต.นาทอน
|