![🍀](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t87/1/16/1f340.png) กิจกรรมสิ่งประดิษฐ์จากขยะทั่วไป (ทำกระเป๋าจากเศษผ้า)
#นายเอกชัย หลงขาว นายก อบต.นาทอน พร้อมด้วย นายสุริยันต์ อยู่ล่าย ปลัด อบต.นาทอน นางสาวสรวีย์ ตาเดอิน รองปลัด อบต.นาทอน ร่วมกิจกรรมสิ่งประดิษฐ์จากขยะทั่วไป โดยการนำเศษผ้ามาทำเป็นผลิตภัณฑ์กระเป๋าลดโลกร้อน ซึ่งเป็นอีกหนึ่งกิจกรรมของโครงการส่งเสริมการมีส่วนร่วมของชุมชนในการคัดแยกขยะที่ต้นทาง ชุดที่ 3 ที่ทางกองสาธารณสุข อบต.นาทอน จัดขึ้น ณ โรงเรียนอัลฟรุกอนวิทยา ในวันที่ 27 มิถุนายน 2565 เวลา 08.00-15.30 น. ที่ผ่านมา เพื่อเป็นการสร้างจิตสำนึกและปลูกฝั่งประชาชน เยาวชนในพื้นที่ในการจัดการขยะ ![🥳](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6d/1/16/1f973.png)
#ขอบคุณวิทยากรที่น่ารักทั้ง2ท่าน ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png) ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png)
#ขอบคุณท่านผอ.และคณะครูโรงเรียนอัลฟรุกอนวิทยา ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png) ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png)
|