โครงการส่งเสริมสุขภาพหัวใจ ให้ผู้สูงวัยตำบลนาทอน #นายเอกชัย หลงขาว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน เป็นประธานเปิดโครงการส่งเสริมสุขภาพหัวใจให้กับผู้สูงอายุ ตำบลนาทอน โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อส่งเสริมให้ผู้สูงอายุ มีความรู้ความเข้าใจและตระหนักถึงสภาวะการเปลี่ยนแปลงในวัยผู้สูงอายุ รวมไปถึงการดูแลสุขภาพ ทั้งทางร่างกายและจิตใจ ส่งเสริมให้ผู้สูงอายุได้ทำกิจกรรมร่วมกัน ถือเป็นสร้างความรัก ความสามัคคี สร้างสังคม ได้พบปะพูดคุย แลกเปลี้ยนแปลงทัศนะคติกับกลุ่มเพื่อน ป้องกันการเกิดภาวะซึมเศร้า และส่งผลให้มีสุขภาพจิตที่ดีขึ้น![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png) ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png) ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png) ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png)
#จัดโดยชมรมผู้สูงอายุตำบลนาทอน
#สนับสนุนงบประมาณโดยกองทุนสปสช.อบต.นาทอน
#ความสุขของพวกท่าน คือ #ความสุขของพวกเรา #นายกหมีนาทอน ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png) ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png)
|