วันที่ 18 กันายน 2566 #นายเอกชัย หลงขาว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม อบต.นาทอน ลงพื้นที่พ่นหมอกควัน บ้านผู้ป่วยไข้เลือดออกในพื้นที่หมู่ที่ 5 บ้านท่าศิลา ตำบลนาทอน ตามที่ได้รับแจ้งเรียบร้อยแล้ว และขอให้ประชาชนป้องกันตัวเองและบุตรหลานไม่ให้ถูกยุงกัด พร้อมมีข้อแนะนำให้นอนในมุ้ง ทายากันยุง โดยผู้ปกครองไม่ควรประมาท ควรสังเกตอาการของบุตรหลานและคนในครอบครัวอย่างสม่ำเสมอ ![🦟](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5e/1/16/1f99f.png) ![🦟](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5e/1/16/1f99f.png) ![🦟](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5e/1/16/1f99f.png)
#ด้วยความห่วงใย..นายกหมี![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png) ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png)
#กองสาธารณสุขฯอบต.นาทอน
|