วันที่ 21 กันยายน 2566 เวลา 13.30 น ณ อาคารเอนกประสงค์หมู่ที่ 9 บ้านวังเจริญราษฎร์ ตำบลนาทอน
#นายเอกชัย หลงขาว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน มอบหมายให้ นายมามูด ย่าเหล รองนายกฯ พร้อมด้วย นายสมปอง ชัยศิริ สมาชิกอบต.หมู่ที่ 9 นายสราววุธ ขวัญดำ เจ้าพนักงานสาธารณสุข อบต.นาทอน และเจ้าหน้าที่อบต.นาทอน เข้าร่วมเปิดโครงการรณรงค์และควบคุมไข้เลือดออกของสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี โครงการพระราชดำริด้านสาธารณสุข เพื่อให้ความรู้ความเข้าใจในการป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออกแก่ประชาชนในพื้นที่ ส่งเสริมให้ประชาชนทุกครัวเรือน ร่วมมือในการป้องกันไข้เลือดอย่างเข้มแข็งและต่อเนื่อง รณรงค์ป้องกันและควบคุมลูกน้ำยุงลาย แหล่งเพาะพันธ์ยุงลาย ลดอัตราการป่วยโรคไข้เลือดออกของประชาชนในชุมชน โดยมีนายอภิชาต ปัจฉิมศิริ ผอ.รพ.สต.บ้านวังตง เป็นวิทยากรให้ความรู้ ในครั้งนี้![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png) ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png)
#ขอขอบคุณวิทยากร ที่มาให้ความรู้ ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
#ขอขอบคุณผู้เข้าร่วมกิจกรรมทุกท่าน![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
#ขอบคุณผู้นำท้องถิ่น ผู้นำท้องที่ อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน ที่คอยสนับสนุนการดำเนินงานโครงการให้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดี![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png) ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png)
#พร้อมสนับสนุน ส่งเสริมทุกกิจกรรม #นายกหมี ![💜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t96/1/16/1f49c.png) ![💜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t96/1/16/1f49c.png) ![💜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t96/1/16/1f49c.png)
#กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม อบต.นาทอน
|