ด้วยรักและห่วงใย ความปลอดภัยจึงเป็นสิ่งสำคัญ![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png) ![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png) วันที่ 24 พฤษภาคม 2565 #นายเอกชัย หลงขาว นายก อบต.นาทอน พร้อมด้วย นายสุวรรณ สิงห์อินทร์ รองนายก อบต. นาทอน นายมามูด ย่าเหล รองนายก อบต.นาทอน นายสุริยันต์ อยู่ล่าย ปลัด อบต.นาทอน และเจ้าหน้าที่อบต.นาทอน ร่วมประชุมศูนย์ปฏิบัติการความปลอดภัยทางถนน (ศปถ.) ตำบลนาทอน โดยความร่วมมือของห้าองค์กรหลักในพื้นที่ ท้องที่ ท้องถิ่น องค์กรศาสนา ภาคประชาชน และหน่วยงานภาครัฐ เพื่อขับเคลื่อนการจัดการความปลอดภัยทางถนนกับปัจจัยที่เกี่ยวข้อง คน รถ ถนน ผ่านกระบวนการ 3 ระยะ ได้แก่ ระยะเฝ้าระวังและป้องกัน ระยะช่วยเหลือเมื่อเกิดเหตุ และระยะฟื้นฟูหลังเกิดเหตุ โดยใช้ 5 ชุด การบริการช่วยเหลือ การรณรงค์ขับขี่ปลอดภัย การพัฒนาศักยภาพคน รถ ถนน การจัดสภาพถนนและสิ่งแวดล้อม และการพัฒนาแผนและนโบาย ซึ่งมีการวางแผนงานให้เกิดองค์กรต้นแบบสวมใส่หมวกกันน็อค100% ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กสร้างวินัยจราจร โรงเรียนต้นแบบขับขี่ปลอดภัยสร้างวินัยจราจร ![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png) ![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png) ![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png)
#ตำบลขับขี่ปลอดภัย
#ศปง.อบต.นาทอน
|