![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t39/1/16/1f4e2.png) ประกาศองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน ![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t39/1/16/1f4e2.png) ![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t39/1/16/1f4e2.png)
![✍️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te2/1/16/270d.png) เรื่อง การเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2565 ของศูนย์พัฒนาเด็กเล็กสังกัดองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน เนื่องด้วยสถานการณ์การระบาดของโรคติดเชื้อโคโรนา 2019 มีแนวโน้มคลี่คลายไปในทางทีดีขึ้น กระทรวงศึกษาธิการ ได้ออกประกาศหลักเกณฑ์ในการเปิดโรงเรียนหรือสถาบันการศึกษา ตามข้อกำหนดออกตามความในมาตรา 9 แห่งพระราชกำหนด การบริหารสถานการณ์ฉุกเฉิน พ.ศ. 2548 (ฉบับที่ 37) ประกาศ ณ วันที่ 10 พฤษภาคม 2565 เพื่อให้การเปิดภาคเรียนเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ทางองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน ได้ถือปฏิบัติตามหลักเกณฑ์อย่างเคร่งครัด #และขอประกาศเปิดการเรียนการสอน ภาคเรียนที่ 1/2565 ปีการศึกษา 2565 ของศูนย์พัฒนาเด็กเล็กสังกัดองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน ทั้ง3 แห่ง ![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png) ในวันจันทร์ ที่ 30 พฤษภาคม 2565 เป็นต้นไป ![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png) ![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png) ![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png)
#ทางองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน ได้มีมาตรการรณรงค์ขับขี่ปลอดภัยในบริเวณพื้นทีศูนย์พัฒนาเด็กเล็กสังกัดองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน โดยปฏิบัติดังนี้ ![⛑](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3a/1/16/26d1.png) ![⛑](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3a/1/16/26d1.png) ![⛑](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3a/1/16/26d1.png)
เด็กปฐมวัย พ่อ แม่ แลผู้ปกครอง ที่ขับขี่และซ้อนท้ายรถจักยาน ต้องสวมหมวกนิรภัยทุกครั้งที่มารับ-ส่ง บุตรหลานในศูนย์พัฒนาเด็กเล็กฯ
เด็กปฐมวัย พ่อ แม่ แลผู้ปกครอง ที่ขับขี่หรือโดยสารรถยนต์ ต้องสวมหมวกนิรภัยทุกครั้งที่มารับ-ส่ง บุตรหลานในศูนย์พัฒนาเด็กเล็กฯ
ไม่ขับขี่ย้อนศรและถือปฏิบัติตามกฎหมายจราจรอย่างเคร่งครัด
ในวันนี้ 23 พฤษภาคม 2565 #นายเอกชัย หลงขาว นายก อบต.นาทอน พร้อมด้วย นายสุริยันต์ อยู่ล่าย ปลัด อบต.นาทอน นางสาวสรวีย์ ตาเดอิน รองปลัด อบต.นาทอน เจ้าหน้าที่ อบต.นาทอน และสมาชิกสภา อบต. หมู่ที่1 บ้านนาทอน ลงตรวจเยี่ยมและดูความพร้อมของศูนย์พัฒนาเด็กเล็กในสังกัดฯสำหรับการเปิดเทอมในวันที่ 30 พฤษภาคม 2565 ![🥳](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6d/1/16/1f973.png) ![🥳](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6d/1/16/1f973.png) ![🥳](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6d/1/16/1f973.png)
|