![🌱](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t69/1/16/1f331.png) วันอาทิตย์ที่ 20 สิงหาคม 2566 #นายเอกชัย หลงขาว องค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน มอบหมายให้ นางสาวแสงอรุณ ชิภักดี ผอ.กองสวัสดิการสังคม อบต.นาทอน ร่วมกับศูนย์พัฒนาครอบครัวตำบลนาทอน ภายใต้การส่งเสริมและสนับสนุนขององค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน เล็งเห็นความสำคัญในการพัฒนาคุณภาพชีวิตของ เด็ก เยาวชน สตรี ผู้สูงอายุและประชาชนทั่วไป จัดโครงการอบรมส่งเสริมอาชีพระยะสั้น 9 อาชีพ กิจกรรมขยายพันธุ์พืช หมู่ที่ 4 บ้านวังตง เพื่อเพิ่มพูนความรู้และทักษะในอาชีพให้แก่เด็ก เยาวชน สตรี ผู้พิการ ผู้ดูแลคนพิการ ผู้สูงอายุและประชาชนที่สนใจ ได้ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ เป็นการร่วมคิด ร่วมทำและร่วมพัฒนา ก่อให้เกิดความรักความสามัคคีในชุมชน และได้ยึดแนวทางปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงของ รัชกาลที่ 9 น้อมนำมาใช้กับประชาชนและชุมชนได้ปฏิบัติตามต่อไป ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png) ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png) ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png) ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png)
#ขอขอบคุณผู้เข้าร่วมกิจกรรมทุกท่าน![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
#ขอขอบ พมจ.สตูลฯ ที่ให้การสนับสนุนในการจัดโครงฯ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
#กองสวัสดิการสังคม อบต.นาทอน
|