![🌱](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t69/1/16/1f331.png) โครงการอบรมให้ความรู้การอนุรักษ์ระบบนิเวศป่าชายเลนเฉลิมพระเกียรติ
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png) วันที่ 27 กรกฎาคม 2566 ณ อาคารศูนย์เรียนรู้ป่าชุมชน บ้านวังตง
#นายเอกชัย หลงขาว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน พร้อมด้วย นายกอเหลด นรินทร์ เลขาฯนายก อบต. นางสาวสรวีย์ ตาเดอิน รองปลัด อบต. สมาชิกสภาอบต. ผู้ใหญ่บ้านหมู่ที 4 และหมู่ที่ 8 คณะกรรมการป่าชุมชน เจ้าหน้าที่อบต.นาทอน คุณครู และนักเรียนโรงเรียนบ้านวังตง เข้าร่วมโครงการอบรมให้ความรู้การอนุรักษ์ระบบนิเวศป่าชายเลนเฉลิมพระเกียรติ โดยจัดอบรมเพื่อให้ความรู้ในการดูแลระบบนิเวศป่าชายเลนในพื้นที่ ส่งเสริมการดูแลรักษาพื้นที่ป่าชายเลนซึ่งเป็นแหล่งอนุบาลสัตว์น้ำและเพิ่มปริมาณสัตว์น้ำ ส่งเสริมให้มีการเพาะชำต้นกล้าพันธ์ไม้ป่าชายเลนและเพิ่มที่ปลูกป่าชายเลน และร่วมกิจกรรมปลูกป่าชายเลนและปล่อยพันธ์สัตว์น้ำ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png) ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png) ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png)
#สำนักปลัด องค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน
|