![🏋️♀️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t98/1/16/1f3cb_200d_2640.png) สัปดาห์ที่ 9 ยาหม่องคนนาทอน ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png)
วันอังคาร ที่ 4 เมษายน 2566 เวลา 13.00 น ณ รร.ผู้สูงอายุ อบต.นาทอน
#นายเอกชัย หลงขาว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน พร้อมด้วย นายกอเหลด นรินทร์ เลขานายก อบต.นาทอน ร่วมทำกิจกรรม พบปะพูดคุยและใจกำลังใจนักเรียนผู้สูงอายุ อบต.นาทอน ทั้งนี้ได้มอบหมายให้ นางสาวแสงอรุณ ชิภักดี ผอ.กองสวัสดิการสังคม และ เจ้าหน้าที่กองสวัสดิการสังคม อบต.นาทอน ดำเนินการจัดกิจกรรมสมุนไพรยืดอายุเพื่อผู้สูงอายุ (การแปรรูปพืชสมุนไพร เป็นยาดม ยาหม่องสมุนไพร ) โดยให้นักผู้สุงอายุได้ลงมือทำด้วยตนเอง สร้างองค์ความรู้ใหม่ๆให้แก่นักเรียนผู้สูงอายุตำบลนาทอน ![💪](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6c/1/16/1f4aa.png) ![💪](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6c/1/16/1f4aa.png)
#ยาดมคนนาทอน
#ผลิตภัณฑ์จากโรงเรียนผู้สูงอายุ อบต.นาทอน
#ขอขอบคุณวิทยากรจากกลุ่มสมุนไพรทักษอร ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
#รร.ผู้สูงอายุตำบลนาทอน ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png) ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png) ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png)
#ชมรมผู้สูงอายุตำบลนาทอน
#กองสวัสดิการสังคม อบต.นาทอน
#ขอบคุณท่านนายกหมี คณะบริหาร วิทยากร นักเรียนผู้สูงอายุ ทีมงานที่น่ารักทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง และขอบคุณกองทุน สปสช.อบต.นาทอนครับ
|