![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png) วันศุกร์ ที่ 3 กุมภาพันธ์ 2566 #นายเอกชัย หลงขาว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน พร้อมด้วย นางสาวสรวีย์ ตาเดอิน รองปลัด อบต.นาทอน และเจ้าหน้าที่กองสวัสดิการสังคม อบต.นาทอน ลงพื้นที่เยี่ยมเยือน ผู้สูงอายุที่ป่วยติดเตียง ในพื้นที่หมู่ที่ 2 บ้านนากลาง และได้ประสานกับโรงพยาบาลทุ่งหว้า และมอบหมายทีมกู้ชีพ อบต.นาทอนทันที เพื่ออำนวยความสะดวก ในการนำส่งผู้ป่วยไปโรงพยาบาล เพื่อพบแพทย์และตรวจร่างกาย และพิจารณาออกหนังสือรับรองความพิการ เพื่อทำบัตรคนพิการในทันที
|