![🎪](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t2b/1/16/1f3aa.png) “รู้หน้าที่ มีวินัย ใฝ่ความดี”![👧🏻](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t48/1/16/1f467_1f3fb.png) ![🎪](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t2b/1/16/1f3aa.png)
![👶](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tab/1/16/1f476.png) วันนี้ 14 มกราคม 2566 เมื่อเวลา 14.00 น.
#นายเอกชัย หลงขาว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน เป็นประธานงานวันเด็กแห่งชาติ 2566 และกล่าวให้โอวาทแก่เด็ก โดยมีตัวแทนสภาเด็กและเยาวชนตำบลนาทอน เป็นผู้กล่าวรายงาน ซึ่งการจัดงานในครั้งนี้เพื่อส่งเสริมและพัฒนาเด็ก ด้านอารมณ์ จิตใจ สังคม และสติปัญญา ให้เด็กมีความกล้าแสดงออก ในทางสร้างสรรค์ มีกำลังใจ ในการปฏิบัติตนเป็นคนดีของสังคม และประเทศชาติต่อไป โดยได้รับเกียรติจาก นายวรศิษฎ์ เลียงประสิทธิ์ สส.สตูล เขต2 ร่วมกิจกรรมงานวันเด็ก ในครั้งนี้ด้วย ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png) ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png)
|