![💐](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te3/1/16/1f490.png) พิธีมอบวุฒิบัตร โรงเรียนผู้สูงอายุ องค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน รุ่นที่1
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png) วันที่ 14 มกราคม 2566 นายเอกชัย หลงขาว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน มอบวุฒิบัตรให้กับนักเรียนผู้สูงอายุที่สำเร็จการศึกษา รุ่นที่ 1 จำนวน 55 คน ไว้เพื่อเป็นเกียรติและศักดิ์ศรี และกล่าวชื่นชมยินดีต่อผู้สูงอายุ
ตามที่องค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน ได้เปิดโรงเรียนผู้สูงอายุ เมื่อวันที่ 22 กันยายน 2565 และเปิดให้มีการเรียนการสอนระหว่างเดือนกันยายน - พฤศจิกายน 2565 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุ ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ สร้างโอกาสในการพบปะแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์ ซึ่งกันและกัน มีความรู้ คามเข้าใจเกี่ยวกับสิทธิต่างๆ รู้เท่าทันเทคโนโลยี ถ่ายทอดภูมิปัญญาผู้สูงอายุ และฝึกประสบการณ์วิชาชีพ รวมถึงการสร้างองค์ความรู้ใหม่ๆในการพัฒนา สร้างเสริมสุขภาาพทั้งทางร่างกายและจิตใจให้แก่ผู้สูงอายุในพื้นที่ตำบลนาทอน
นายเอกชัย หลงขาว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน ขอให้ผู้สูงอายุของนายกหมีทุกท่าน สุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ และประสบแต่ความสุขความเจริญตลอดไป![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png) ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png)
|