![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png) วันอังคาร ที่ 13 ธันวาคม 2565 เวลา 13.30 น. ณ รพ.สต.บ้านวังตง
นายเอกชัย หลงขาว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน พร้อมด้วย นายมามูด ย่าเหล รองนายก อบต.นาทอน นางสาวสรวีย์ ตาเดอิน รองปลัดอบต .นาทอน และเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขฯ อบต.นาทอน เข้าร่วมโครงการพัฒนาศักยภาพ อสม. ในการดูแลสุขภาพของประชาชนทุกกลุ่มอายุในพื้นที่บริการ รพ.สต.บ้านวังตง ปี 2565 โดยมุ่งเน้นให้ อสม.ในพื้นที่มีทักษะและความรู้ ที่ทันต่อสภาพปัญหาด้านสาธารณสุขที่เปลี่ยนแปลงในปัจจุบัน โดยเฉพาะในเรื่องการสร้างเสริมสุขภาพ การป้องกันโรค และการรักษาพยาบาลเบื้องต้น ตลอดจนเป็นผู้นำในการสร้างสุขภาพให้แก่ประชาชนในชุมชน ![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png)
ซึ่ง อสม.เป็นบุคคลที่สำคัญและมีบทบาทหน้าที่ ในการดำเนินงานและให้การช่วยเหลือ เป็นผู้ประสานงานและตัวเชื่อมระหว่างหน่วยงานภาครัฐกับประชาชนในพื้นที่ในการดำเนินงานกิจกรรมด้านสาธารณสุข ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png) ![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png)
#ทำด้วยใจ ทำอะไรก็สำเร็จ ...นายกหมี![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png) ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png)
#ขอขอบคุณอสม.ทุกท่านที่เข้าร่วมโครงการในครั้งนี้![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
#สนับสนุนโดยกองทุนหลักประกันสุขภาพองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png) ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png)
|