วันที่ 22 มีนาคม 2565 เวลา 09.30 น ณ ห้องประชุมศูนย์บริการประชาชนและชุมชน องค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน
![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png) สำนักงานปฎิรูปที่ดิน จังหวัดสตูล จัดประชุมคณะอนุกรรมการกลั่นกรองการใช้ประโยชน์ในที่ดินของผู้ได้รับการจัดที่ดินตำบลนาทอน โดยมีนายประเจิด ต่ายตระเวณ ปลัดอาวุโส ประธานอนุกรรมการ พร้อมด้วยสมาชิกสภาอบต. หมู่ที่ 3,5,6,9 กำนันตำบลนาทอน ผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่ 5,6,7,9 และเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม พิจารณาให้ความเห็นชอบเกี่ยวกับการใช้ประโยชน์ในที่ดินของผู้ที่ได้รับการจัดที่ดินในเขตปฏิรูปที่ดิน ตำบลนาทอน โดยมีรายละเอียดรุปได้ดังนี้
1.ในส่วนของพี่น้องทีมีทีดินเป็น สปก ถือครองอยู่ กรณี ทีเจ้าของชื่อทีถือครองอยู่เสียชีวิตลง ทายาทหรือบุตร จะต้องแจ้งความจำนงค์ในการถือครองกรรมสิทธิ์ดั่งกล่าวต่อ สนง. สปก ภายใน 1 ปี หากเกินกำหนดไปแล้ว ที่ดินดั่งกล่าวทาง สปก จะยึดคืน( นับตั้งแต่วันที่เสียชีวิต)
2. หากเจ้าของทีดิน สปก เกิดมีการซื้อขายหรือเปลี่ยนมือในการครอบครองทีดิน สปก (ผิดกฏหมาย) จะบอกกล่าวให้ทางผู้นำท้องหมู่บ้าน รับทราบข้อมูลในเบื้องต้น
โดยในพื้นที่ตำบลนาทอน มีการใช้ประโยชน์ในที่ดินของผู้ได้รับการจัดที่ดิน จำนวน ที่ดิน138 แปลง เนื้อที่ 1,271-2-08 ไร่ ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
#เพราะทุกเรื่องราวล้วนมีความสำคัญ ![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png) ![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png) ![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png)
|