![🏃♀️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta9/1/16/1f3c3_200d_2640.png) องค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน ร่วมกิจกรรมเดินวิ่งในโครงการกองทุนอาหารเช้า พี่อิ่มบุญ น้องอิ่มท้อง สมองสดใส ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png) วันที่ 10 กันยายน 2565 นายเอกชัย หลงขาว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่ อบต.นาทอน เข้าร่วมกิจกรรมเดิน-วิ่ง FUN RUN โครงการกองทุนอาหารเช้า พี่อิ่มบุญ น้องอิ่มท้อง สมองสดใส จังหวัดสตูล โดยมีนายเอกรัฐ หลีเส็น ผู้ว่าราชการจังหวัดสตูลเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ และมีนาวาตรีหญิงโนสมา หลีเส็น นายกเหล่ากาชาดจังหวัดสตูล สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร จังหวัดสตูลเขต 1 และเขต2 หัวหน้าส่วนราชการ สำนักงานส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นจังหวัดสตูล องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น และประชาชนทั่วไปเข้าร่วมกิจกรรมจำนวนกว่า 1,500 คน ณ สนามกีฬาเทศบาลตำบลฉลุง อำเภอเมืองสตูล จังหวัดสตูล
กิจกรรมเดิน-วิ่ง FUN RUN จัดขึ้นเพื่อแก้ไขปัญหาภาวะทุพโภชนาการในเด็กปฐมวัยของศูนย์พัฒนาเด็กเล็กในจังหวัดสตูล จึงหารายได้โดยการจัดตั้งเป็นกองทุนให้กับองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น เพื่อนำไปจัดสรรเป็นค่าอาหารเช้าให้กับเด็กปฐมวัยในศูนย์พัฒนาเด็กเล็กสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในจังหวัดสตูล จำนวน 113 ศูนย์ด้วยกัน กิจกรรมครั้งนี้จะเป็นการสร้างความสุข เติมรอยยิ้มให้กับเด็กนักเรียน ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นทั่วจังหวัดสตูลต่อไป ![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png)
|