วันที่ 6 กันยายน2565 เวลา 17.00 น. นายเอกชัย หลงขาว นายก อบต.นาทอน พร้อมด้วยนางสาวสรวีย์ ตาเดอิน รองปลัด อบต.นาทอน ,นักพัฒนาชุมชน และเจ้าพนักงานสาธารณสุข ลงพื้นที่เยี่ยมผู้ป่วยติดเตียง หมู่ที่ 4 บ้านวังตง พร้อมกับให้บริการยื่นคำขอมีบัตรผู้พิการ และขึ้นทะเบียนเพื่อรับเบี้ยยังชีพความพิการเชิงรุก พร้อมทั้งพูดคุยให้กำลังใจแก่ผู้ป่วยและครอบครัว ![🫶](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t49/1/16/1faf6.png)
#อบต.นาทอน ขอเป็นกำลังใจให้แก่ผู้ป่วย มีพลังใจที่เข้มแข็งต่อไป
|