![✨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf4/1/16/2728.png) วันจันทร์ ที่ 22 สิงหาคม 2565 เวลา 11.30น ณ เทศบาลตำบลทุ่งหว้า อำเภอทุ่งหว้า จังหวัดสตูล
********************************
นายเอกชัย หลงขาว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน มอบหมายให้ นายมามูด ย่าเหล รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาทอน นางสุนีย์ เเก้วกุก ผอ.กองการศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม และเจ้าหน้าที่อบต.นาทอน เข้าร่วมพิธีเปิดงานประเพณี ไหว้ผีโบ๋(ผีหมู่) โดยมีนายพิชญพัทธ์ เรืองชาตรี นายอำเภอทุ่งหว้า เป็นประธานเปิดงาน พร้อมด้วย นายเสนีย์ อนันตอัมพร นายกเทศมนตรี ทต.ทุ่งหว้า ให้การต้อนรับผู้เข้าร่วมงาน ซึ่งประเพณีดังกล่าวนั่นได้มีชาวไทยเชื้อสายจีนในอำเภอทุ่งหว้าเข้าร่วมงาน ![👏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfe/1/16/1f44f.png)
|